วิทยาลัยเทคโนโลยียานยนต์โตโยต้าจัดพิธีลงนามความร่วมมือโครงการความร่วมมือทางวิชาการและมอบทุนการศึกษาโดยได้รับเกียรติจากคุณวิรยศ พฤธากรวงศ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท สยามโตโยต้าอุตสาหกรรม จำกัด เป็นประธานและสักขีพยานในพิธีลงนาม ระหว่างวิทยาลัยเทคโนโลยียานยนต์โตโยต้ากับ บริษัท สยามโตโยต้าอุตสาหกรรม โดยมี คุณรุ่งโรจน์ ขันชะลี ประธานบริหารวิทยาลัยเทคโนโลยียานยนต์โตโยต้า และคุณณรงค์ชัย บัณฑิตวรภูมิ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ บริษัท สยามโตโยต้าอุตสาหกรรม จำกัดเป็นผู้ลงนามความร่วมมือ เมื่อวันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุม Camry บริษัท สยามโตโยต้าอุตสาหกรรม จำกัด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggfLy-DzhFfwLKkCEQGHRzvO4dr1EFElvvtyOz3Tt9rCGgDfJ2YrfUFXVA3tWv4omUwkSwGSZe7OZnXfpnh0D5ljigXs8hT1LqzsOwyvnpBtNnhvakiom2aCh_75S1V2Abp12AKFz34zcDvR-usSVaTnBulDIZv0goU7zYDGaO0aHr_fkuNCIAiBlqCW8/s16000/91f5f7271ac75f982ea94f1595a57a0dd250096e4a38a2386f8e3771bbb4eb72.webp)
วิทยาลัยเทคโนโลยียานยนต์โตโยต้า
เปิดโอกาสให้นักศึกษาเข้าศึกษาในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ( ปวส. )
จำนวน 3 สาขางาน ได้แก่
1. สาขางานเทคนิคยานยนต์อัจฉริยะ
2. สาขางานธุรกิจการบริการยานยนต์
3. สาขางานเทคนิคซ่อมตัวถังและสีรถยนต์
พิเศษในปีนี้ วิทยาลัยยังเปิดระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) สาขาช่างยนต์อีกด้วย
โดยเปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้จนถึง 9 มิถุนายน 2567 หรือจนกว่าจะเต็มจำนวน“เรียนที่นี่
ปลอดภัย คุ้มค่า ได้มาตรฐาน มีงานทำ”
No comments:
Post a Comment