การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) กำหนดแนวทางการสื่อสารภายใต้แคมเปญ “สุขทันที ที่เที่ยวไทย” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปลุกกระแสให้เกิดการออก เดินทางท่องเที่ยว เพราะการท่องเที่ยวเป็นวิธีการสร้างความสุขแบบฉุกเฉินที่ดีที่สุด โดยความสุขเกิดขึ้นได้ ตั้งแต่วางแผนการท่องเที่ยว เกิดความสุขระหว่างการเดินทาง และยังสุขต่อเนื่องที่ได้แบ่งปันความประทับใจให้ผู้อื่น นำเสนอผ่านภาพยนตร์โฆษณาชุด “สุขทันที ที่เที่ยวไทย” โดย ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร นักแสดงชื่อดังของเมืองไทย ชวนคนไทยออกมาค้นหาความสุขแบบง่ายๆได้ทุกวันพร้อมส่งต่อความสุขไปยังชุมชน สังคม ผู้ประกอบการท่องเที่ยว เกิดการกระจายรายได้การท่องเที่ยว ทั้งยังเป็นการสร้างจุดยืนและภาพลักษณ์การท่องเที่ยวที่มีคุณค่า และเกิดการหมุนเวียนทางด้านเศรษฐกิจสู่ชุมชน โดยมีเป้าหมายขับเคลื่อนยุทธศาสตร์การท่องเที่ยวไทยในการสร้างประสบการณ์ทรงคุณค่ามุ่งสู่ความยั่งยืน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVmCxjbQf3lmnoKITFXz5IhV3Se1H_nFQXECrQwABjNHjsCuh575UQfOu1zBF-UosVGyWKB0uQPZWLnkVLiOtnGISoDeE8PLqHyjHkuaDZDzjRquOY6OSszy3YE7klrK5bk6Qaryt2mtYEnsb2bCs7PvUB3U7q1ONUY-Rom83H292GuqALIPVfFx6EcTM/s16000/AW_KV%20Tor-Farm%201200x1200%201200x628_Pixel_3-02.jpg)
No comments:
Post a Comment