สองนักบิดดาวรุ่งชาวไทย “ไม้คิว” เกียรติศักดิ์ สิงหพงษ์ และ “ข้าวกล้อง” จักรีภัทร พฤฒิสาร เพิ่มประสบการณ์ในรายการแข่งขันระดับโลก
ลงลุยศึกดาวรุ่งทางเรียบชิงแชมป์โลก รายการ เอฟไอเอ็ม
จูเนียร์จีพี เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2024 สนาม 2 เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ที่ เซอร์กิโต เดอ เอสโตริล ประเทศโปรตุเกส
ผลการแข่งขันปรากฏว่า “ไม้คิว” เกียรติศักดิ์ สิงหพงษ์ ดาวรุ่งชาวไทยออกตัวจากกริดที่ 22 ก่อนพารถแข่งคู่ใจหมายเลข 85
บิดเข้าป้ายในอันดับ 20 ด้วยเวลา 18 นาที 20.803 วินาที ถือเป็นการเริ่มต้นที่ยอดเยี่ยมในฐานะนักบิดไวลด์การ์ด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjC3-UahTTnm2QyR5_mNDkxv9feAMa4YYG8hznlQipJAZUIwkMvlvkAhddncee884BaI-QpPgF5cv913TRJpjv4hhxJVpqCWKLc6ke6Vbe-CFUls9zOxHIk62MBWK3sJQd7OIyeyc1RFD9Y-ZGVlKkOM0mKi-iLW8nzGljReLlQCbH77f3s-AAquz4D1mU/s16000/JuniorGP%20Race%20%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A12%20(7).jpg)
แฟนๆ มอเตอร์สปอร์ตชาวไทย ส่งกำลังใจเชียร์ พร้อมติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวนักบิดฮอนด้าทุกคน
ได้ที่เฟซบุ๊กแฟนเพจ : Race to The Dream#ThaiHonda #JuniorGP #JP20 #KS85
#RookiesCup #Motorsport #RaceToTheDream
#HondaMotorSport
#HondaRacingThailand
No comments:
Post a Comment