กรุงเทพฯ – เพราะทุกคนมีภาพความงดงามของกรุงเทพฯ ในใจที่แตกต่างกัน ครั้งแรกกับเทศกาลงานออกแบบกรุงเทพฯ 2567 (Bangkok Design Week 2024) ที่กรุงศรี (ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการจุดประกายไอเดียสร้างสรรค์ ภายใต้คอนเซปต์ “กรุงสี by กรุงศรี” (The City of Colours) ชวนทุกคนมาออกแบบและแชร์ไอเดียสีสันของกรุงเทพฯในแบบที่คุณอยากเห็น ให้กรุงเทพฯสดใสและน่าอยู่ยิ่งขึ้นและสามารถตอบโจทย์กับทุก ๆ รูปแบบของการใช้ชีวิตในแต่ละช่วงวัยได้อย่างครอบคลุมและเหมาะสม เพื่อให้ทุกคนได้มีชีวิตง่ายได้ทุกวัน พบกันได้ตั้งแต่ 27 มกราคม ถึง 4 กุมภาพันธ์ 2567 ณ อาคารไปรษณีย์กลางบางรัก กรุงเทพฯ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhI8kaKzAUw5dbo9acJq0qtnLOUv9JtzaLC8ufgp7gfgV1z16f_Ndl-4ANR6nQJZOeSURPSwQD0uh-pzGcZaW2v3gZXoJZH1iv2Ky2zgVlFiqaSGw4Om0v__JklVDvNB5ksTCuQ01faFnsl6jVArrOuL-mUMp84yPVlxfXsRQJBQYxMNiYlvWhyphenhyphenOK7udK0/s16000/Ms.%20Mingkwan%20Pattanawong,%20Krungsri%20Head%20of%20Corporate%20Branding%20and%20Marketing%20Division.jpg)
นางสาวมิ่งขวัญ พัฒนวงศ์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ ผู้บริหารสายงานบริหารแบรนด์และการตลาดองค์กร ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า “กรุงเทพฯไม่เพียงเป็นเมืองหลวง แต่ยังเป็นจุดเริ่มต้นของโมเดลการพัฒนาในหลายมิติ รวมถึงการเติบโตทางเศรษฐกิจของประเทศ โดยกรุงศรีพร้อมร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนกรุงเทพฯให้เป็นเมืองที่น่าอยู่ มีศักยภาพสำหรับการใช้ชีวิตในแต่ละช่วงวัยอย่างแท้จริง ซึ่งเทศกาล Bangkok Design Week 2024 ครั้งนี้ก็มีโจทย์สนุก ๆ กับแนวคิดที่อยากให้กรุงเทพฯ เป็น Livable scape คนยิ่งทำ เมืองยิ่งดีที่น่าอยู่สำหรับทุกคน ซึ่งสอดคล้องกับแนวคิดของแบรนด์กรุงศรีที่อยากเห็นทุกคนมี “ชีวิตง่าย ได้ทุกวัน” เราไม่เพียงดูแลในเรื่องทางการเงิน แต่ยังอยากเห็นทุกคนมีความสุขกับการใช้ชีวิตในทุกๆ วันมากยิ่งขึ้น”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpVYLeTDBYPIkv2HuTUugX9qfDbxlSoqmRTyMcYUIyCbfjx12fpAIm7pt08G4OBetWHs7TmJnJvRBlJs4yNTqUON94haXKKkgK4_A3i995QfMTo-0X9mJF9Wn3A-7UXYun3yUwrCMtS3pTm2bVa_2ms7WdQKOOlcBj_43S_wcOlfdENPURQEkIWA2s5Uo/s16000/The%20City%20of%20Colours%20(3).jpg)
“กรุงสี by กรุงศรี” (The City of Colours) ออกแบบผลงานดังกล่าวเพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้กับผู้เข้าร่วม โดยการให้คนนึกถึงกรุงเทพฯ เชิญชวนให้ผู้เข้าชมงานได้ฉุกคิดกับคำถาม “อยากเห็นกรุงเทพฯสีอะไร” และนำทุกคนเข้าไปอยู่ในกรุงเทพฯในสีที่อยากเห็นผ่านกิจกรรมการถ่ายภาพ พร้อมสรุปผลของผู้เข้าร่วมชมงานกับสีของกรุงเทพฯที่ทุกคนอยากเห็น ซึ่งเชื่อว่าจุดเล็ก ๆ ที่จุดประกายให้เกิดการต่อยอด เพื่อสร้างสรรค์กรุงเทพฯ ให้เป็นเมืองที่สดใสและน่าอยู่ยิ่งขึ้น เป็นเมืองที่จะส่งเสริมให้เราได้ใช้ชีวิตง่าย ๆ ในแบบของทุกคนเอง
นอกจากนี้ เพื่อช่วยสนับสนุนกรุงเทพฯ น่าอยู่ขึ้น กรุงศรีจะนำเชือก ซึ่งเป็นวัสดุหลักในงานออกแบบครั้งนี้ นำกลับไปใช้ซ้ำ (Reuse)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIblJJubtQvVD26w3wO1pfB1hCY8zi3Ah9DUhvSdqpkwfUys_1DrLI5QnsQZWjESqVFy7HB3uy676p-gwE_uZ58hdYKZB8dkEPtd4ReVLrqEjDvljFeWppCjkDRvZcaav36YWh4aUuFiXrNuszeNLZvGpxE8SPewY4PKuw67c5-7D-Nx0P7YCee1_Isjo/s16000/The%20City%20of%20colours%20(2).jpg)
กรุงสี by กรุงศรี” (The City of Colours)
พบกับ “กรุงสี by กรุงศรี” (The City of Colours) พร้อมโซนกิจกรรมถ่ายภาพ เลือกกรุงเทพฯที่คุณอยากเห็น รับภาพถ่าย ทั้งตัวพรินต์ (Print) และไฟล์ที่ทุกคนสามารถแชร์กรุงเทพฯที่คุณอยากเห็น ผ่านโลกโซเชียลได้แล้วตั้งแต่วันนี้ ถึง 4 กุมภาพันธ์ 2567 ณ อาคารไปรษณีย์กลางบางรัก กรุงเทพฯ
#krungsriXBKKDW2024 #BKKDW2024 #BangkokDesignWeek #กล้วยกรุงศรี #krungsri #ชีวิตง่ายได้ทุกวัน #KrungsriSimple
No comments:
Post a Comment